VINHOMES HẢI VÂN BAY
📍 Vị trí: phường Hải Vân, Đà Nẵng
📐 60–200m² | 💰 Giá: Chưa công bố

VINHOMES HẢI VÂN BAY
Vinhomes Làng Vân, Tên thương mại gọi là Vinhomes Hải Vân Bay, là khu phức hợp đô thị nghỉ dưỡng tọa lạc tại phường Hải Vân, TP. Đà Nẵng. Dự án được khởi công vào ngày 22/6/2025, đánh dấu bước ngoặt trong chiến lược phát triển đô thị Tây Bắc Đà Nẵng. Với diện tích 512 ha, dự án được thiết kế theo mô hình “thành phố nghỉ dưỡng” tiêu chuẩn quốc tế, kết hợp hài hòa giữa thiên nhiên hoang sơ và tiện ích hiện đại.

Giữa thiên nhiên hùng vĩ của đèo Hải Vân – thiên hạ đệ nhất hùng quan, một đại đô thị ven vịnh quy mô 512,16ha đang dần thành hình. Vinhomes Hải Vân Bay không chỉ mở ra một dự án bất động sản mới, mà còn kiến tạo nên một chuẩn sống mới bên vịnh biển, nơi thiên nhiên nguyên bản và nhịp sống quốc tế cùng hòa quyện.
Vinhomes Hải Vân Bay mở ra một không gian nơi cư dân có thể: sống – làm việc – nghỉ dưỡng – tận hưởng trong cùng một nhịp sống. Mô hình đô thị vịnh biển này giúp dự án duy trì sự sôi động quanh năm, vượt qua giới hạn quen thuộc của bất động sản biển vốn phụ thuộc mùa vụ.
Từ dự án thương mại trở thành biểu tượng quốc tế: Với quy mô 512.16ha cùng vị trí giao thoa độc đáo giữa núi - rừng - biển - đèo, cộng với năng lực phát triển đô thị hàng đầu của Vinhomes, Vinhomes Hải Vân Bay có tiềm năng trở thành biểu tượng đô thị biển mới của Việt Nam, sánh vai cùng những siêu dự án danh giá như Sentosa Cove, Palm Jumeirah hay The Red Sea Project.
Từ khu du lịch sang khu đô thị biển để ở và trung tâm du lịch, vui chơi, giải trí: Sự quy hoạch đồng bộ từ hệ thống trường học, công viên giải trí, nhà hàng, trung tâm chăm sóc sức khỏe đến nhà ở và các tiện ích thương mại dịch vụ đã kiến tạo nơi đây thành một khu đô thị biển lý tưởng để an cư, đồng thời là trung tâm du lịch, vui chơi, giải trí sôi động bậc nhất khu vực.

VỀ VINHOMES HẢI VÂN BAY
Tên dự án: Vinhomes Hải Vân Bay (Tên cũ: Vinhomes Làng Vân).
Vị trí: Làng Vân, Phường Hòa Hiệp Bắc, TP. Đà Nẵng
Chủ đầu tư: Tập đoàn Vingroup
Tổng vốn đầu tư: Gần 44.000 tỷ đồng (khoảng 1.9 tỷ USD).
Tổng diện tích: ~512 ha.
Mật độ xây dựng: Cực thấp, ưu tiên tối đa cho cảnh quan, mặt nước và không gian xanh.
Loại hình sản phẩm: Nhà phố, shophouse, biệt thự đơn lập, biệt thự song lập, chung cư.
Pháp lý: Sở hữu lâu dài.
Thời điểm bàn giao: Dự kiến Quý IV/2027.

Vị trí Vinhomes Hải Vân Bay nằm ngay dưới chân đèo Hải Vân hùng vĩ – nơi được UNESCO công nhận là di sản thiên nhiên và lịch sử, đồng thời là “cửa ngõ giao thương” giữa Đà Nẵng và Thừa Thiên Huế. Dự án tọa lạc tại vịnh Nam Chơn – một trong những vịnh biển hoang sơ, đẹp nhất miền Trung với bãi cát trắng mịn, nước biển trong xanh và khí hậu ôn hòa quanh năm.
Địa thế “tựa sơn hướng thủy” ở đây không phải ngẫu nhiên:
Phía Tây và Nam tựa vào dãy núi Hải Vân xanh mát, rừng nguyên sinh rộng lớn (đã được bảo tồn 63,3 ha theo quy hoạch điều chỉnh).
Phía Đông mở ra vịnh Đà Nẵng mênh mông, với bờ biển dài hơn 6 km thuộc dự án.
Phía Bắc giáp Lăng Cô nổi tiếng và đèo Hải Vân – biểu tượng “thiên hạ đệ nhất hùng quan” từ thời chúa Nguyễn.
Kết Nối Giao Thông Linh Hoạt – Chỉ 20-30 Phút Đến Trung Tâm, Hội An, Huế Và Sân Bay Quốc Tế
Một trong những điểm mạnh lớn nhất của vị trí Vinhomes Hải Vân Bay Đà Nẵng chính là khả năng kết nối liên vùng “siêu tốc”. Dự án nằm trên trục giao thông huyết mạch, giúp cư dân di chuyển dễ dàng mà không phải hy sinh sự yên bình.
Cụ thể, từ dự án bạn chỉ mất:
20-30 phút đến Sân bay quốc tế Đà Nẵng (đường Nguyễn Tất Thành hoặc hầm Hải Vân).
30 phút đến trung tâm thành phố Đà Nẵng (qua hầm Hải Vân hoặc đường ven biển).
40-45 phút đến Phố cổ Hội An.
50-60 phút đến Cố đô Huế (qua cao tốc La Sơn – Túy Loan).
10 phút đến trung tâm hành chính quận Liên Chiểu.
14 phút đến Rạn Nam Ô và Suối Lương.
20 phút đến Cầu Rồng, ga Đà Nẵng và bán đảo Sơn Trà.
VỊ TRÍ VINHOMES HẢI VÂN BAY
Dự án còn nằm gần hầm Hải Vân – cửa ngõ kết nối thuận tiện giữa Đà Nẵng và Thừa Thiên Huế, đồng thời tiếp cận nhanh với các tuyến đường huyết mạch như quốc lộ 1A, vành đai phía Tây, tuyến đường ven biển Nguyễn Tất Thành nối dài. Và nơi đây cũng đang lên kế hoạch phát triển hệ thống tàu điện nhanh và tàu nhẹ MRT/LRT trong giai đoạn 2030-2045, kết nối từ sân bay – trung tâm thành phố – cảng Liên Chiểu, đi qua khu vực Làng Vân.

TIỆN ÍCH ĐẶC QUYỀN
TẬN HƯỞNG TRÊN ĐỈNH PHONG CÁCH SỐNG
Được kiến tạo theo mô hình “thành phố nghỉ dưỡng” giữa thiên nhiên nguyên bản, Vinhomes Hải Vân Bay gây ấn tượng với hệ tiện ích nội khu đẳng cấp, đồng thời ghi dấu bởi khả năng kết nối linh hoạt đến chuỗi tiện ích ngoại khu toàn diện. Tất cả cùng hòa quyện, tạo nên hệ sinh thái sống trọn vẹn, tiện nghi và đậm chất nghỉ dưỡng cho cộng đồng cư dân tinh hoa.
Vinhomes Hải Vân Bay sở hữu hệ tiện ích khép kín, đồng bộ theo tiêu chuẩn quốc tế, mang đến phong cách sống nghỉ dưỡng “tất cả trong một”. Dự án tích hợp trung tâm thương mại, shophouse, nhà hàng, café ven biển, hồ bơi, công viên, bãi tắm riêng, spa, gym cùng hệ thống giáo dục và y tế chất lượng cao, đáp ứng trọn vẹn nhu cầu an cư, nghỉ dưỡng và đầu tư.

MẶT BẰNG DỰ ÁN
VINHOMES HẢI VÂN BAY
Với quy mô gần 512ha, dự án Vin Làng Vân được quy hoạch thành nhiều phân khu chủ đề độc đáo, lấy cảm hứng từ văn hóa và phong cách sống toàn cầu. Đây không chỉ là cách Vinhomes tạo nên bản sắc riêng cho từng phân khu, mà còn mở ra lựa chọn đa dạng cho khách hàng: từ an cư, nghỉ dưỡng đến đầu tư thương mại.
Mỗi phân khu đều được thiết kế đồng bộ với hệ tiện ích riêng, gắn kết hài hòa trong tổng thể siêu đô thị ven biển, hình thành một quần thể nghỉ dưỡng – sinh thái – thương mại đẳng cấp quốc tế.

Phân khu Bạch Vân
Phong cách Hong Kong
Phân khu Bạch Vân được định vị là “trái tim giao thương” của dự án, nằm tại cửa ngõ Tây Nam và kết nối trực tiếp với trục đường đi cảng Liên Chiểu và Quốc lộ 1A. Kiến trúc mang phong cách Hong Kong, nổi bật với các tuyến phố thương mại sôi động và hệ thống ánh sáng đặc trưng.
Sản phẩm: Khoảng 2.524 căn thấp tầng gồm:
1.696 nhà phố liền kề (62–70m²)
828 biệt thự đơn lập, song lập (140–400m²).
15 tòa cao tầng
Tiện ích nổi bật:
Lifestyle Hub (3,2 ha): Tổ hợp thể thao – giải trí, sân tập golf hướng biển, rạp chiếu phim ngoài trời.
Hải Vân Market: Khu chợ đêm và phố thương mại sầm uất.
Peninsula Park (7.600m²): Công viên với bể bơi bãi biển.
Vườn nướng Mỹ Vị (5.600m²): Không gian BBQ ngoài trời.

Phân khu Vịnh Mây
Phong cách MaliBu
Phân khu Vịnh Mây mang đến không gian sống yên tĩnh, hướng đến trải nghiệm wellness và nghỉ dưỡng, nằm trên địa thế sườn đồi thoai thoải nhìn ra vịnh. Kiến trúc kết hợp phong cách Malibu hiện đại với nét ấm cúng Á Đông, các dãy biệt thự được thiết kế giật cấp theo địa hình để tối đa tầm nhìn biển.
Sản phẩm: Khoảng 690 căn thấp tầng gồm:
261 căn liền kề
429 biệt thự nghỉ dưỡng/sườn đồi.
Tiện ích nổi bật:
Panorama 360 Restaurant: Nhà hàng trên đỉnh đồi ngắm trọn vịnh Nam Chơn.
Railway Station: Ga tàu nội khu phục vụ di chuyển và tham quan.
Malibu Wellness Hub (1,6 ha): Trung tâm chăm sóc sức khỏe với spa, phòng khám Vinmec và khu fitness.
Oceania Clubhouse (6.500m²): Tổ hợp ẩm thực và giải trí trên vách núi.
Phân khu Đảo Ngọc
Phong cách Costa Smeralda
Đảo Ngọc (Pearl Village) nằm tại trung tâm vịnh Nam Chơn, sở hữu bờ biển cát trắng đẹp và được định hướng trở thành trung tâm vui chơi – giải trí của toàn dự án. Kiến trúc lấy cảm hứng từ vùng biển Costa Smeralda (Ý) với các gam màu ấm, mái vòm mềm mại và phong cách nghỉ dưỡng Địa Trung Hải.
Sản phẩm: Khoảng 2.376 căn thấp tầng gồm:
1.349 nhà phố/liền kề (60–100m²)
1.027 biệt thự đơn lập, song lập (150–420m²).
Tiện ích nổi bật:
VinWonders Hải Vân (24,8 ha): Công viên chủ đề và thể thao mạo hiểm quy mô lớn.
Botanica Park (8 ha): Công viên bách thảo với nhiều chủ đề thiên nhiên.
Emerald Boulevard (1,3 km): Phố đi bộ ven biển dài nhất dự án.
Khu phục hồi di tích: Trạm Nam Chân và Đồn Chơn Sảng.

Phân khu Tinh Vân
Phong cách Nhật Bản
Phân khu Tinh Vân nằm trên dải đồi nhô ra biển, được định vị là khu biệt thự nghỉ dưỡng cao cấp và chăm sóc sức khỏe của dự án.
Sản phẩm: Khoảng 609 căn thấp tầng gồm:
205 biệt thự ở
404 biệt thự nghỉ dưỡng giới hạn.
Tiện ích nổi bật:
Mikado Onsen Retreat (1 ha): Tổ hợp suối khoáng nóng phong cách Nhật Bản.
Biệt thự khoáng nóng riêng: Hệ thống khoáng dẫn trực tiếp tới từng căn.
Kenko Garden (9,8 ha) & Zen Ocean Garden (7,5 ha): Không gian thiền, thư giãn và dạo bộ ven đồi.
CÁC DÒNG SẢN PHẨM CHỦ ĐẠO
Vinhome Làng Vân mang đến danh mục sản phẩm đa dạng, đáp ứng mọi nhu cầu từ nghỉ dưỡng, kinh doanh đến đầu tư. Các loại hình bất động sản tại đây bao gồm biệt thự nghỉ dưỡng, shophouse thương mại, và căn hộ khách sạn cao cấp.

Biệt thự nghỉ dưỡng
Bao gồm các căn đơn lập và song lập được thiết kế sang trọng, tầm nhìn hướng biển hoặc tựa núi, nằm trong các phân khu cao cấp.

Nhà liền kề
Các căn nhà liền kề với phong cách kiến trúc độc đáo (ví dụ: phong cách Hồng Kông tại phân khu Bạch Vân), phù hợp cho an cư và đầu tư.
Shophouse
Tọa lạc tại các trục đường chính hoặc phân khu Bạch Vân, shophouse tối ưu hóa công năng vừa ở vừa kinh doanh.
Căn hộ cao cấp
Hệ thống căn hộ khách sạn, cao tầng, đáp ứng nhu cầu lưu trú du lịch và nghỉ dưỡng.
CHÍNH SÁCH BÁN HÀNG
Chính sách bán hàng của Vinhomes Làng Vân dự kiến sẽ mang đến nhiều ưu đãi hấp dẫn, giúp khách hàng dễ dàng sở hữu bất động sản tại dự án. Vinhomes thường hợp tác với các ngân hàng uy tín để cung cấp gói hỗ trợ tài chính linh hoạt, giảm áp lực cho khách hàng. Ngoài ra, trong giai đoạn mở bán đầu tiên, khách hàng có thể nhận thêm quà tặng giá trị hoặc chính sách ưu đãi riêng. Để nhận thông tin cập nhật về chính sách bán hàng, khách hàng vui lòng liên hệ trực tiếp qua hotline hoặc đăng ký tư vấn tại website.
Loại hình LIÊN KẾ (Nhà phố liền kề – Lý tưởng cho ở và kinh doanh shophouse)
Diện tích 63 m² (mặt tiền 4,5-5 m):
Các dãy: Vạn khê 7, Thanh khê 6, Vạn uyển 7-8, Thanh khê 1…
Giá MIN: 5,2 tỷ | MAX: 6,3 tỷ
Giá đất & thương mại: từ 3,5 tỷ
Đơn giá đất: chỉ từ 55,6 triệu đồng/m²
Diện tích 70 m²:
Giá MIN: 5,9 tỷ | MAX: 6,6 tỷ
Giá đất & thương mại: từ 4 tỷ
Đơn giá: 57,1 triệu đồng/m²
Diện tích 72 m² (có 2 nhóm):
Nhóm 1: MIN 6,1 – MAX 7,4 tỷ | Đơn giá 55,6 triệu
Nhóm 2 (Thanh khê 2, DLHV): MIN 6,9 – MAX 9,4 tỷ | Đơn giá 68,1 triệu
Diện tích 75 m²: MIN 7,4 – MAX 9,8 tỷ | Đơn giá 69,3 triệu
Diện tích 80 m²: MIN 8,1 – MAX 8,5 tỷ | Đơn giá lên đến 118 triệu (vị trí view suối đẹp)
Diện tích 100 m²: MIN 9,8 – MAX 10,4 tỷ | Đơn giá 66 triệu

Loại hình SONG LẬP (Biệt thự song lập – Không gian riêng tư, view đồi – biển)
Diện tích 140 m² (BV6, Bạch Vân 6, Vạn khê 1-3…):
Giá MIN: 9,9 – 13,1 tỷ | MAX: 11 – 14,2 tỷ
Đơn giá đất: từ 49,3 – 72,1 triệu/m²
Diện tích 144 – 146,1 m²: 14 – 15,7 tỷ
Diện tích 160 m²: MIN 13,7 – MAX 16,8 tỷ | Đơn giá 63,8 triệu
Phân tích giá trị thực tế: Với đơn giá chỉ từ 55,6 triệu/m² (liên kế) đến 72,1 triệu/m² (song lập), mức giá này cạnh tranh hơn nhiều so với các dự án ven biển Đà Nẵng hiện tại (thường 80-120 triệu/m²). Đặc biệt, vị trí Bạch Vân gần cảng Liên Chiểu và các tiện ích Hong Kong-style (suối Ngọc Thạch, hồ Ngọc Trai, chợ hải sản) giúp tăng giá nhanh chóng sau bàn giao.
Chính Sách Bán Hàng Dự Kiến Vinhomes Hải Vân Bay Khu Bạch Vân
Chính sách được thiết kế đa dạng, phù hợp mọi nhu cầu tài chính: thanh toán sớm, giãn, hỗ trợ lãi suất (HTLS) và quà tặng khủng.
1. Thanh toán sớm – Chiết khấu hấp dẫn 7,5%
Áp dụng khi khách hàng thanh toán 95-100% giá trị căn nhà ngay từ đầu.
Chiết khấu trực tiếp 7,5% trên giá gốc → Giảm ngay hàng trăm triệu đồng!
Ví dụ: Căn liên kế 70 m² giá gốc 6 tỷ → Sau chiết khấu chỉ còn khoảng 5,55 tỷ.
2. Thanh toán giãn – Không áp lực tài chính
24 tháng: +10% từ giá gốc
36 tháng: +15% từ giá gốc
Phù hợp khách hàng muốn giữ dòng tiền, chỉ đóng dần theo tiến độ xây dựng.
3. Hỗ trợ lãi suất (HTLS) – Giảm tối đa gánh nặng vay ngân hàng Nếu vay theo gói HTLS 70% (vay 70% giá trị căn):
HTLS 18 tháng: +3,5%
HTLS 24 tháng: +8%
HTLS 30 tháng: +13,5%
HTLS 36 tháng: +19,5%
Nếu vay gói HTLS 80% (vay cao hơn):
HTLS 18 tháng: +5,5%
HTLS 24 tháng: +10,5%
HTLS 30 tháng: +17,5%
HTLS 36 tháng: +25%
Giải thích dễ hiểu: Các khoản “+” này là chi phí tương ứng cộng thêm vào giá gốc khi bạn chọn gói vay hỗ trợ lãi suất từ ngân hàng liên kết (thường 0% lãi suất trong thời gian hỗ trợ). Tổng chi phí vẫn thấp hơn vay thông thường rất nhiều.